Tài liệu [Box] Bộ Deutsch Üben Taschentrainer - Hueber - Topic update thường xuyên

Thảo luận trong 'Tài liệu, Sách học tiếng Đức'

?

Các bạn muốn mình up lên host nào?

1. FShare

39.8%
  2. Dropbox, Box

60.2%
  1. 383
    360
    63
    Minh Nghi

Minh Nghi Well-Known Member

Hồi còn hay lên thư viện của Goethe hóng hớt thì mình thấy bộ sách üben của Hueber khá hay. Mình sẽ up từ từ các quyển trong bộ này - theo phong cách up film của các diễn đàn chia sẻ phim =)). File sách Pdf được scan đẹp, có thể in ra tốt, hoặc bạn nào còn ở Việt Nam thì chịu khó mượn sách rồi photo, vác sang bên này cày dần :))
    TOPIC tạm thời ngưng hoạt động vì sự cố kĩ thuật. Xin cảm ơn.

Achtung: Mình sẽ up các cuốn mà mình có được trong bộ sách này vào cùng 1 topic để các bạn tiện theo dõi, download và đỡ bị loãng box. Vậy nên các bạn chịu khó bookmark, F5 thường xuyên (đặc biệt là dịp cuối tuần :))) để có được nhiều sách hay nhé.

Với file Pdf thì khi các bạn click vào link của Box.com sẽ được xem dưới chế độ xem trước. Tuy nhiên với những file nặng thì nó tải cũng lâu (bằng thời gian download luôn về máy) nên mình có chụp lại screen màn hình để các bạn xem thử chất lượng và hình dung qua về sách để quyết định các bạn có cần nó hay không.
    Link của nhà xuất bản: Produkte Deutsch als Fremdsprache

Những topic trước trong box chia sẻ tài liệu mình up lên host fshare của VN. Các bạn nên tạo 1 acc free của fshare để download. Mình thích up trên này vì đây là host của VN. Tuy nhiên mình còn 1 lựa chọn khác không ưu tiên bằng là Box và Dropbox (download tất nhiên dễ hơn cho các bạn nhưng up lên sẽ lâu hơn 1 chút và mình cũng hơi nhột vì sách vẫn còn xuất bản, host thì host của nước ngoài. Đêm đêm giật mình trong mộng vì sợ bị sờ gáy) 2 host này hiện tại mình có upgrade mỗi host được 50 Gb nhưng sau này up nhiều mà hết thì các bạn sẽ phải để lại email để mình invite Dropbox (mỗi bạn được invite và tạo acc mình được cộng 500Mb để lưu trữ). À anh Hạnh và các Mod cho em xin ý kiến nhé :))

Vì mình tự bỏ sức viết topic và chăm chút kĩ (từ mặt trình bày cho tới chất lượng link down) với mục đích chia sẻ, phi lợi nhuận nên các bạn down xong thì click cho nó 1 thanks cho em nó phấn khởi tí :)) :)) :))

1. Briefe, E - Mails & Co - 37,7 Mb
    Üben các kĩ năng viết thư, email công sở, büro.

Preview

Link: Briefe, E - Mails & Co | Diễn Đàn Du Học Đức

2. Zeichensetzung - 21,8Mb
    Üben cách dùng dấu câu đúng chính tả.

Preview

Link:
    3. Präpositionen - 137,7 Mb

Preview

Link: HDH.vn Präpositionen hueber | Diễn Đàn Du Học Đức

4. Adjektive (17) - 78,2 Mb

Preview

Link:
    5. Wortschatz und Mehr (9) - 63,5 Mb

Preview: Phần sách scan đen trắng được nhìn tốt nhé, kể cả là các bạn in ra. Duy có phần sách màu trong sách gốc thì bị đen như hình dưới.

Link: Deutsch Wortschatz und Grammatik A1 | Diễn Đàn Du Học Đức

6. ,,Der'' ,,Die'' oder ,,Das'' - Übungen zum Artikel (8) - 191,8 Mb

Đây là bìa sách đã tái bản còn file ebook là chưa tái bản, tuy nhiên nội dung vẫn y như vậy và cùng 1 tác giả nhé. Quyển này nặng và cũng khá đồ sộ, không những üben Artikel mà tác giả còn chia bài tập theo chủ đề từ vựng nên lượng Wortschatz cũng khá nhiều . Cá nhân đánh giá còn tốt hơn cuốn Wortschatz und Mehr ở trên, tạm gọi là must have item cho nó oách nhớ =))
    Preview

Link: Deutsch Üben 8 ,Der'' ,,Die'' oder ,,Das'' - Übungen zum Artikel | Diễn Đàn Du Học Đức

7. Sag's Besser (5) - Teil 1 + Teil 2 + Lösung - 91 Mb/ Teil
    2 cuốn Sag's Besser là 2 cuốn Übung rất dày về gần như tất cả các hiện tượng ngữ pháp từ B1 cho tới C2, cũng thuộc dạng must have item vì các thầy cô dạy thêm ngoại ngữ hay photo từ cuốn này ra cho học sinh làm. File sách Pdf scan đẹp, rõ nét, có thể in được ra thành sách để làm dần. Bìa dưới đây là cuốn đã tái bản còn file sách là của bản chưa tái bản nhưng cùng tác giả và nội dung giống hệt nhau.

Preview​

Link:
    Teil 1
    Teil 2
    Lösung

8. Wortschatz & Grammatik A1 - 13,5 Mb

Link:
    9. Fit in Grammatik B1 - 37,7 Mb

Link:
    10. Fit in Grammatik A1/ A2 - 4,5 Mb

Preview: Quyển này scan kiểu mình tạm gọi là ăn xổi ở thì nên các bạn sẽ chỉ đọc được mà không in ra được.

Link:
    11. Schwierige Wörter (7) - 41,7 Mb

Một em cũng thuộc dạng must have mà báu nhất của em nó là phần phụ chương phía sau là 3 dạng list những Präpositionen cố định đi với động từ. Quyển này mình dùng nhiều nhất, mà cũng chỉ tra mỗi phần đằng sau. Sách scan đẹp nên mình khuyên các bạn in từ phần List này trở đi. (xem Preview)

Preview:

Link:

Last edited by a moderator: 3/9/15
    Truong Hiep, germanymeng, nhii66 others thích bài này.
  2. 273
    90
    28
    Anh Quốc

Anh Quốc S-Mod Staff Member

Kein Problem. Dropbox

3. 3,867
    2,564
    113
    Hạnh Lux

Hạnh Lux Admin Staff Member

Up trực tiếp lên Host của Forum đi chú. Hosting của Forum mình tận 50 G cơ mà. Sang năm anh sẽ nâng cấp lên 400 G. Ok chưa ?

Kulis_SNB thích bài này.
  4. 383
    360
    63
    Minh Nghi

Các bạn tick vào Poll bình chọn nhóe :x

5. 383
    360
    63
    Minh Nghi

Có giới hạn dung lượng 1 file up lên không anh. Vì có nhiều file audio em nén cỡ 200Mb nên em ưu tiên up lên host của em cho dễ quản lí theo Folder.

6. 3,867
    2,564
    113
    Hạnh Lux

Hạnh Lux Admin Staff Member

Anh ko biết. Hôm trước anh up thử cái file gần 400 Mb thì nó bảo nhiều quá.

Uh, chú cứ up lên host kia cho nó dễ. Down cũng nhanh hơn mà.

Minh Nghi thích bài này.
  7. 383
    360
    63
    Minh Nghi

Xem lượt download thì 3 cuốn mới update gần nhất chưa có đồng chí nào hốt còn 2 cuốn đầu đã có 8 lượt down :))

pumbanetthukhuyen_2404 thích bài này.
  8. 7
    8
    3
    Feiyun

Feiyun New Member

Cảm ơn anh/chị nha :">
    Hồi ở VN em cũng chỉ có mấy cuốn như Sag's besser, starke Verben, schwache Verben, Weg mit den typischen Fehlern.

Mấy quyển khác cũng muốn mượn mà nhiều khi hok mượn được T__T