Cần tư vấn Cần tư vấn du học đh ngành QTKD

Thảo luận trong 'Hỏi gì đáp nấy'

1. 2
    0
    1
    Mr.A

Mr.A New Member

Chào mọi người,

Lời đầu tiên cho mình gửi lời chào đến các bạn trong diễn đàn này. Mình tên Tuấn Anh, mình thường không hay sinh hoạt forum, nhưng thông tin mình tìm kiếm về du học đức mấy ngày vừa nay cứ lùm xùm cả lên, làm mình rối quá. Mình vô tình tìm được diễn đàn này, mong các bạn - những người đã có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với.

Tình hình hiện tại: là mình đang là sinh viên năm 3 đH Luật TP.HCM ngành Luật Quốc Tế. Mình đang dự định học tới hết năm sau, là tốt nghiệp đH Luật TP.HCM. Sau đó mình sẽ đi du học đức ngành Quản trị kinh doanh. Vì thường Luật luôn đi chung với bằng Kinh Tế, và mình có máu làm kinh doanh hơn.

Mong mọi người có thể dành chút thời gian quý báu để hỗ trợ những vấn đề trên của mình.

Trân trọng cảm ơn.

2. 211
    129
    43
    Phùng Vương

Phùng Vương Active Member

1- Được. Có 1 số bạn bị từ chối với lí do học lại 1 chuyên ngành đã tốt nghiệp ở VN hoặc cùng nhóm ngành, tốt nhất xin apply vào master rồi qua Đức đổi lại thôi.

2- Tất nhiên là có rất nhiều. Google không có tính phí.

3- Như câu 1 mình đã ghi.

4- Như bạn không học dự bị mà phải học tiếng thi DSH. Thời gian học không quá 2 năm.

5- Tình hình nhiều người nói không khó. Trong bảng điểm có môn gì (nhất là chuyên ngành) thì search ở wiki và học sơ qua.

6- Nên học tiếng Đức càng sớm càng tốt.

Mr.A thích bài này.
  3. 2
    0
    1
    Mr.A

Mr.A New Member

Apply master xog qua đổi lại Bachelor được hả bạn @@

4. 211
    129
    43
    Phùng Vương

Phùng Vương Active Member

Qua đến Đức muốn làm gì là quyền của bạn.