Cần tư vấn Du học khi đã hết 4 kỳ ở Việt Nam

Thảo luận trong 'Hỏi gì đáp nấy'

1. 11
    1
    3
    bangbang

bangbang New Member

Em là SINH VIÊN năm thứ 2 Học viện Quân Y ạ

Em muốn đi Đức sau khi hết năm thứ 2 tại Việt Nam...

Em đang thắc mắc về NHỮNG ĐÒI HỎI của trường ĐH ở Đức với sinh viên đi theo kiểu nửa chừng (ko học STK) như thế này ạ VD như điểm các học kỳ đã học ở ĐH,rồi vốn tiếng Đức có khác so với các bạn sang học STK ko......

Em cũng lên uni của mấy trường nhưng do vốn tiếng Đức còn hạn chế nên ko thể theo dõi được hết

Mong anh chị tư vấn cho e ạ .... Thanks a chị

50wfs thích bài này.
  2. 383
    360
    63
    Minh Nghi

Minh Nghi Well-Known Member

Mình thì theo học từ STK. Phần điểm ĐH chắc để dành cho các bác đã từng kinh qua vấn đề này. Tuy nhiên nên đảm bảo điểm của bạn phải khá và ko môn nào dưới trung bình.
    Vốn tiếng Đức thì ở VN mọi người cũng chỉ học tới B1 hoặc B2, sang bên này những trường hợp như bác phải học và thi DSH trong vòng 2 năm.

bangbang thích bài này.
  3. 7
    1
    3
    huong

huong New Member

bạn ơi mình hỏi chút bảng điểm có một môn dưới trung bình thì như thế nào?

bangbang thích bài này.
  4. 94
    50
    18
    kamuchi93

kamuchi93 Member

úi giời, nếu tiếng đức ko đủ để có thể theo dõi được trang của mấy cái uni của đức thì khi mà vào giảng đường mà nghe các giáo sư giảng bài cũng hơi khó có mà theo kịp, mà học được bốn kỳ thì bạn cũng phải học lại năm đầu thui.
    hok theo stk có nhiều lợi ích hơn chứ bạn, stk cũng cấp cho mình lượng kiến thức cần thiết để có thể vào tiếp các uni hok thêm vào đó chũng ta cũng được củng cố thêm cả về mặt tiếng đức nữa. chứ sang đó mà tiếng đức chưa được vững mà ngôi đó thì cũng hơi khó (nhưng ko nghĩa là ko thể:D)
    và mà nếu bạn muốn hok trực tiếp luôn vào một uni tại đó thì cũng cần đủ bàng cấp về tiếng đức nữa

bangbang thích bài này.
  5. 3
    1
    3
    mohanh909

mohanh909 New Member

Em muốn hỏi là em đã học xong 4 kỳ nhưng vẫn muốn học STK thì có được không ạ ? xin zu STK thì bảng điểm kỳ học đại học có quan trọng không ạ ? tại em có mấy môn hơi kém :( Em cảm ơn ạ :d

bangbang thích bài này.
  6. 20
    20
    3
    Septemberday

Septemberday New Member

học 4 kì cũng ko sao cả, tại ngày trước c cũng vậy, thầm chí còn học dở kì 5 í chứ. Ngày trước c xin học cũng có bảng điểm đh nhưng mà cũng chả biết có quan trọng ko nữa vì vẫn nhận được Zu. Điểm của c cũng ko fai dạng siêu sao lắm

bangbang thích bài này.
  7. 148
    29
    28
    Hanna

Hanna Active Member

Tiếng Anh của bạn thế nào ? Nếu ok thì theo họ ch trình tiếng Anh , học thẳng đh luôn . Chứ tiêng ma đọc phần yêu cầu ko hiểu , đi học hơi bị căng :):)

bangbanghuong pham thích bài này.
  8. 3
    1
    3
    mohanh909

mohanh909 New Member

vâng danke c :( em hỏi qua Âu Cơ thì bảo là có 4 kỳ chắc chắn phải học DSH :< chị đi kolleg ở đâu đấy ạ ?