em đang rất lo ạ mọi người vào giúp em với

Thảo luận trong 'Hỏi gì đáp nấy'

1. 42
    13
    8
    alichino_95

alichino_95 Member

em sn 95 vừa thi đỗ đh năm 2013 và em đã nhập học. Em vào học có 1 tháng rồi xin cái giấy bệnh để được nghỉ trên trường đại học để đi học tiếng đức giờ em đang lo k biết liệu khi làm APS hay visa việc đấy có ảnh hưởng gì k ạ, liệu em có bị từ chối k? ::sosad: mọi người giúp em với em đang lo quá
    nếu có nguy cơ bị từ chối thì em nên làm gì để cứu vớt tình hình ạ?:pudency:

2. 104
    48
    28
    phuongnga65

phuongnga65 Active Member

Đi làm APS luôn là xong . Chả học ngày nào còn được nữa là .

alichino_95 thích bài này.
  3. 42
    13
    8
    alichino_95

alichino_95 Member

em cảm ơn mn ạ ^^

4. 42
    13
    8
    alichino_95

alichino_95 Member

cho em hỏi nốt khi em khai để làm visa sau khi thi đại học em làm gì, có nên ghi cả thời gian 1 tháng em học đó rồi nghỉ k ạ? người ta có điều tra kĩ cả em lấy lí do gì với trường để bảo lưu k ạ? vì sợ người ta thấy mình chưa đủ 1 học kì mà đã được bảo lưu nên sinh nghi ý ạ :(

5. 126
    51
    28
    ngoc ank

ngoc ank Active Member

Cái tờ khai đấy ko quan trọng đâu, bạn cứ ghi sau khi nhập học là Deutschkurs là dc. APS có cái phần khai học tiêng nên mình nghĩ nếu bạn đi bằng tiếng đức thì nên có cái chứng chỉ vài ba trăm tiết vào.

6. 6
    1
    3
    nthieu1995

nthieu1995 New Member

Nghề nghiệp:
    Sinh viên
    Trang chủ:
    Theo trường hợp của mình thì:
    1. Nhập học và học kinh tế ở Bách Khoa, xin qua uni-assist với giấy gọi vào ngành Cơ khí. => không nhập học vẫn xin được.
    2. Học 1 năm Kinh tế mình vẫn khai vào mà không nộp bảng điểm hay bất kì giấy tờ nào chứng minh nhưng vẫn có visa, thậm chí còn chả bị gọi lên hỏi lần nào. => Xin visa chả ai quan tâm đến mấy tiểu tiết đấy. Thấy mấy bác ở ngoài cổng bảo cứ đủ điều kiện và có giấy gọi của trường là xin đc visa.
    Ko biết có phải do mình may mắn hay ko nhưng nếu trường hợp của mình là tình trạng chung thì trường hợp của bạn ko có gì phải lo cả. :)

7. 42
    13
    8
    alichino_95

alichino_95 Member

chứng chỉ của m là 400t vì thi xong cái có kết quả đỗ cái là m học luôn song song với đại học có 1 tháng là m luôn b nói thế m yên tâm r ^^
    bạn xin học trái ngành mà cũng được cơ ah@@ mình cũng thi ở đây kinh tế nhưng thực ra mình cũng chưa thích ngành ý lắm chả biết có được chuyển ngành k :( danke bạn nhiều :adore: bh lại càng yên tâm :sogood:

8. 6
    1
    3
    nthieu1995

nthieu1995 New Member

Nghề nghiệp:
    Sinh viên
    Trang chủ:
    Cũng ko hẳn là trái ngành vì mình có giấy gọi của cả 2 ngành. Trường hợp của mình có thể coi như là đỗ vào đại học ở VN nhưng ko nhập học. :)

: visa, aps