Hỏi đáp Giấy tờ xin visa ở LSQ Đức Thành Phố HCM

Thảo luận trong 'Hỏi gì đáp nấy'

1. 8
    1
    3
    trafficboy

trafficboy New Member

Trong các giấy tờ cần nộp cho LSQ, mình thấy có giấy tờ này: "Văn bản cam kết về mục đích của việc chọn ngành học, lý do chọn trường đại học, thông tin về quá trình chuẩn bị việc học ( thực tập, học tiếng v.v…)". Vậy bác nào đã làm rồi vui lòng cho mình xin tham khảo nhé. Mail mình đây: tunnynguyen@gmail.com
    Mình đang điền đơn xin visa, thấy còn lúng túng mục 15 và 21 quá...bác nào điền xong rồi cho mình xem tham khảo luôn nha. Cám ơn các bác nhiều. Chúc các bác cuối tuần vui vẻ nhé!!!

2. 148
    29
    28
    Hanna

Hanna Active Member

Mình cũng đang làm , giấy đó bạn cứ ghi ngắn gọn thôi ...đại loại là sau khi mình tốt nghiệp cấp 3 thì muốn nâng cao kiến thức nên đã chọn Đức để học , đã lấy được bằng cấp tiếng Đức hay Anh ntn rồi đc trường nào ở Đức nhận. Tôi viết thư nay cam kết sẽ học đúng ngành đó , trường đó khi đến Đức .
    Mục 15 điền tên trường bạn đến học nếu chưa tìm đc nhà và ký contract .
    Mục 21 thi có thể chừa trống hoặc cẩn thận thì ghi student cũng đc .
    Đó là thông tin mình lặn lội đi đọc ng ta bày vậy , chưa nộp nên có thể bạn tham khảo them ý kiến khác .

trafficboy thích bài này.
  3. 8
    1
    3
    trafficboy

trafficboy New Member

Thanks em gái nhiều nha. Anh đi học Master chứ không phải Đại Học. Chắc em nói cũng có lý. Nếu em không cảm thấy bất tiện thì gửi cho anh tham khảo đi Hanna.. Thanks em nhiều.

: visa