Học tiếng và du học đức

Thảo luận trong 'Hỏi gì đáp nấy'

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. 31
    1
    8
    Hương Giang

Hương Giang Member

Anh chị ơi cho em hỏi chút ạ e mới thi đại học xong bây giờ e muốn học tiếng để đi du học ấy mà e nghe mọi người khuyên là học 1 khóa ở trường đai học hà nội r học thêm 1 khóa cấp tốc ở viện goethe nữa. Tháng 10 này ở viện geothe tổ chức thi cho bằng b2 cho sinh viên đi du học, vậy từ nay đến lúc ý em có học kịp để thi ko ạ.
    Cho e hỏi luôn là nếu e đỗ đại học có bảo lưu luôn để đi ko hay phải học 1 kì đã mới dc bảo lưu ạ ?????
    Anh chị phúc đáp sớm dùm e để e triển nhanh cho kịp tiến độ nhé. Em xincamon :D

2. 383
    360
    63
    Minh Nghi

Minh Nghi Well-Known Member

Nghe bạn nói tháng 10 này ở Goethe thi B2 nên đoán chắc ở Hn :D

1. Việc học tiếng thì kinh nghiệm của mình là học hết A 1.1 hoặc A1.2 ở viện Goethe ngay từ đầu. Vì:
    • Làm quen với tiếng Đức nhẹ nhàng vui vẻ đã, biết đọc biết viết, biết Hallo, Tschüss. Các cô giáo viện Goethe rất giỏi mấy vụ này ở trình độ sơ cấp vì vừa học vừa chơi.
    • Làm quen được với các bạn trong lớp có cùng mục đích. Tiện trao đổi với nhau từ khi bắt đầu cho tới lúc đi.
    2. Sau khi đủ để đọc viết cơ bản thì đi học ngữ pháp ở những chỗ kiểu người Việt dạy người Việt. Cứ chịu khó lên thư viện 10 buổi hỏi han mọi người là biết hết thầy cô, chỗ dạy tiếng Đức ở HN mà. (mình nói thế để bạn tự chủ động tìm hiểu chứ mình không dám pr quảng cáo gì khi tư vấn :D)

3. Từ giờ tới tháng 10 giỏi nhất thì bạn học xong A2 nếu giả sử bạn theo học cấp tốc trên Goethe, tuần 5 buổi, mỗi buổi 5h vì B2 tương đương với 800 tiếng học tiếng Đức.

4. Việc bảo lưu bạn phải lên phòng đào tạo của trường đại học hỏi thẳng vì mỗi trường một khác nhau. Có trường cho học 1 học kì rồi bảo lưu, có trường thì 1 năm đầu tiên.

3. 31
    1
    8
    Hương Giang

Hương Giang Member

e có bik bập bõm tí tiếng đức vì trước có học dc 1 tháng ở hải phòng nhưng h có dk lên hà nội vs lại e muốn tập trung để đi càng sớm càng tốt theo như anh bảo đến tháng 10 giỏi nhất học xong A2 thì ko bik bh e mới vượt biên dc. Chưa kể đến ko bik bao h viện goethe mới lại có lịch thi mà tháng 10 này còn ti testAs nữa chứ :-q. Sự học nó mông lung qá

4. 3,886
    2,569
    113
    Hạnh Lux

Hạnh Lux Admin Staff Member

Thì em học xong A2 rồi làm hồ sơ đi luôn. Thi TestAs có thể thi bằng tiếng anh mà.

5. 383
    360
    63
    Minh Nghi

Minh Nghi Well-Known Member

Việc đi càng sớm càng tốt là điều mà ai cũng muốn khi bắt đầu có dự định đi du học. Tuy nhiên cái gì cũng phải dựa trên thực tế. Nếu tiếng Anh của bạn tốt, bạn có thể thi testAs vào tháng 10 bằng tiếng Anh (kết quả cho thấy là điểm các bạn thi bằng tiếng Anh thường cao hơn thì bằng tiếng Đức). Lịch thi B1 và B2 của viện Goethe là vào các tháng 2, 4, 6, 8, 10. Bạn nên vào box hướng dẫn các thủ tục sẽ có những topic rất đầy đủ, để tự bạn tính con đường đi cho mình.

6. 31
    1
    8
    Hương Giang

Hương Giang Member

e hok tiếng anh ko dc tốt, học đến b2 mất khoảng bao nhiêu lâu hả anh. A tư vấn giúp e xem còn có cách nào nó nhanh nhanh dc hok ạ. e cảm ơn

7. 31
    1
    8
    Hương Giang

Hương Giang Member

liệu đến tháng 2 e đã leo dc lên b2 để thi chưa ạ ?? lịch thi testAS anh có bik nó vào khoảng tháng mấy hok a

8. 3,886
    2,569
    113
    Hạnh Lux

Hạnh Lux Admin Staff Member

Không có cách nào học nhanh cả, chỉ có cách đi sớm thôi. Học ở vn nhiều thì sang đức học ít. Học ở vn ít thì sang đức học nhiều. Có đk thì nên đi sớm

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.