khóa dạy tiếng trong Studienkolleg Berlin?

Thảo luận trong 'Hỏi gì đáp nấy'

1. 292
    80
    28
    Castiel

Castiel Active Member

Có anh chị nào từng hoặc đang học studienkollegBerlin cho em hỏi có khóa học tiếng nào trong studienkolleg của các trường ở Berlin ko?Tình hình là em có người thân ở Berlin nên muốn sang du học tại thành phố này,dù biết yêu cầu tiếng Đức đầu vào có cao hơn(tối thiểu B2).Hiện em chỉ học hết B2.1,còn 1 khóa nữa là đủ để đăng kí,khổ nỗi viện goethe Hanoi ko đủ người để mở lớp.Hiện em chỉ có 2 lựa chọn:1 là tháng 8 cố thi đạt B2.Hai là sang đấy học tiếng,mà em sợ ko kịp thời hạn 15/10 nộp hồ sơ sang đấy.Nên hi vọng nó có 1 khóa dạy tiếng và khi đăng kí thì đồng ý học khóa dạy tiếng của nó để đc 2 cái Zu.Nhưng em tìm mãi ko ra,vậy có anh chị nào từng học ở Berlin giúp em trả lời câu hỏi này với

2. 62
    24
    8
    sltd

sltd Member

tình trạng gần giống ở bạn trên, nhờ mọi ngưòi tư vấn giúp

3. 26
    10
    3
    vuhai9091

vuhai9091 New Member

Berlin chỉ có STK của HTW Berlin và TU Berlin
    điều kiện để được thi đầu vào cho sinh viên STK của HTW là B1
    và cho STK của TU Berlin là B2
    mình và các bạn của mình ai cũng sang đây học tiếng 5-6 tháng sau đó thi lấy B1 và B2 rồi sau đó nộp hồ sơ thi vào STK.
    bạn học ở nhà có dc B1 nhưng chưa chắc thi nổi đầu vào của STK đâu, nếu có vào thì học cũng chẳng hiểu j đâu, bởi vì học tiếng đưc ở VN và bên đây khác nhau rất nhiều giữa lý thuyết và thực tế .
    chúc các bạn thành công !!!

4. 54
    23
    8
    bùi hoàng anh

bùi hoàng anh Member

theo mình biết thì k đăng kí học tiếng ở Sk TU đc.. nhưng b có thể tham gia kì thi đầu vào .. nếu điểm cao nhưng mà k đủ đỗ .. có thể đc vào học kháo Vorkurs học toán vs tiếng đức tại trường,, kostenlos...
    Còn học tiếng thì berlin cũng có nh trường lắm Spráchchule lắm....
    Chú b thành công

5. 62
    24
    8
    sltd

sltd Member

bạn ơi, yêu cầu như thế nào mới được vào lớp Vorkurs hả bạn, thi đạt đến 1 mức điểm nào đấy là được hay phải viết đơn gì . Mình không tự tin lắm thi vào aufnahmetest tháng 8 này

6. 1,141
    531
    113
    ooDKNYoo

ooDKNYoo Well-Known Member

Thì thi STK rớt thì vào đó học. Còn giấy tờ cụ thể thế nào thì cứ ... rớt cái đã rồi hỏi người ta. :)). Chưa thi mà đã sợ rớt rồi B-)

bùi hoàng anh thích bài này.
  7. 62
    24
    8
    sltd

sltd Member

Hỏi để tính trước anh ạ, em là em cứ lo xa :3

8. 292
    80
    28
    Castiel

Castiel Active Member

Ukm,mình cũng định học 1 khoá C1 với học 1 khoá luyện thi SK mà,chỉ có điều là học xong tiếng thì mình sợ ko kịp nộp xin Zu cho kì mùa hè tới.Nên cần Zu trước rồi trong thời gian đợi thi SK thì học tiếng:P